TH22 Thuốc PANADOL Đỏ (dòng PARAMAX vỉ 12 viên)

Xuất xứ:
  Đánh giá:
80phP
Thành phần Mỗi viên nén bao phim chứa: Hoạt ch ấ t: Paracetamol 500 mg, Cafein 65 mg. Tá dược: Avicel, Prejel, Kollidon K30, Primellose, magnesi stearat, HPMC 615,...
Số lượng:
Gọi ngay đặt hàng

Thành phần

Mỗi viên nén bao phim chứa:

Hoạt cht:Paracetamol 500 mg, Cafein 65 mg.

dược:Avicel, Prejel, Kollidon K30, Primellose, magnesi stearat, HPMC 615, HPMC 606, PEG 6000, Titan dioxyd vừa đủ một viên nén bao phim.

Công dụng (Chỉ định)

Thuốc có tác dụng giảm đau nhẹ đến trung bình và hạ sốt.

Liều dùng

Cách dùng:

- PARALMAX EXTRA được dùng bằng đường uống, uống thuốc với một cốc nước đầy.

- Có thể dùng cùng hay không cùng với bữa ăn đều được. Thời gian cách nhau giữa 2 lần dùng thuốc từ 4 đến 6 giờ.

- Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì đau nhiều và kéo dài như vậy có thể là dấu hiệu của một tình trạng bệnh lý cần thầy thuốc chẩn đoán và điều trị.

- Không dùng paracetamol cho người bệnh sốt cao trên 39,5°C, sốt kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì sốt có thể là dấu hiệu của bệnh nặng, sử dụng các thuốc hạ sốt có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.

Liều dùng:

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Mỗi lần uống 1 - 2 viên, ngày uống 2 - 3 lần, không quá 8 viên/ngày.

Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

- Không dùng cho những người quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc.

- Những người suy gan nặng.

- Bệnh nhân mắc chứng tán huyết do thiếu hụt men G6PD.

- Suy mạch vành, nhồi máu cơ tim, nhịp tim nhanh, ngoại tâm thu.

- Không dùng cho trẻ em < 12 tuổi.

Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

- Không nên dùng chung với thuốc hạ sốt khác có chứa paracetamol.

- Bệnh nhân nghiện rượu.

- Bệnh nhân suy gan, thận.

- Thiếu máu mạn tính.

- Bệnh nhân đau thắt ngực, thương tổn cơ tim.

- Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven- Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

Paracetamolhiếm thấy, nếu có thì có thể gặp: nổi ban và những phản ứng dị ứng khác. Trong một số trường hợp đơn lẻ có thể gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu, gây viêm gan.

Cafein:Có thể gây rối loạn tiêu hoá, chuột rút, mất ngủ, hồi hộp.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong mun gặp phải khi sử dụng thuốc

Nội dung tùy chỉnh viết ở đây

Sản phẩm đã xem

popup

Số lượng:

Tổng tiền: